MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA UJENZI
Mkataba huu umesainiwa leo tarehe pl _ mwezi 02 2022
KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha lcakeRn-VETA  sip. 4%
Bulco B4 ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya

Ufundi Stadi, S.L.P. 2849 Dar es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana
kama “Mwajiri") kwa upande mmoja;

NA

Edwin GOBEREY Rumimeawya sLp. F35 |, [NYmeatd -
(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
B sy .

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya KwvimBn :

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili yva kazi ya
Skimminls A KubAKA RANE S Truo LA ARLUTION 3

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA [FUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI .
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania goe, 0w /= , Fundi
atafanya kazi ya _\Sugaia @aMNGl _ kwa masharti yaliyo katfka Mkataba huu.
Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi”
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MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)
Gharama ya yfyungi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa MAKDpOGYS
Irf‘lf.‘etekezwa Moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri,

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO
Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(3) Malipo ya awali, 10 ya gharama ya ufundi

(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(€) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na
(f)Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(2) Fundi atakabidhiwa eneo la tarehe o) mwezi___g2 2021
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. lwapo Fundi atakabidhiwa
tarene nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka

kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili
Zitasaini.

(D) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku _2;.{ toka talrehe ya makabidhiano ya kazi
niyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

fc) Wweajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
v Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

- e ﬁ:rﬂ#‘ua\f{i sl siad 6

[2) Kuieres —-- Na kukamilisha ujenzi kama inavyoonekana katika
Michorg pamnja na Mohanganuo wa Vilaavya Ujenzi (Schedule of materials)
sambamba na maclekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work programme)ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwa jiri.
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